![](/assets/dtn-hsv/2024_07/mbn3.jpg)
Hưởng ứng ngày toàn dân phòng chống mua, bán người 30/7
- 23/07/2024 11:06:53 PM
- Đã xem: 66
- Phản hồi: 0
Ngày toàn dân phòng chống mua bán người năm 2024 với chủ đề “Không trẻ em nào bị bỏ lại phía sau trong cuộc chiến phòng, chống mua bán người”. Mua bán người được LHQ xác định là một trong bốn loại tội phạm nguy hiểm nhất, được đưa vào Chương trình phòng, chống tội phạm toàn cầu và ngày 30/7 hằng năm được chọn là “Ngày thế giới phòng, chống mua bán người”. Tại Việt Nam, ngày 30/7 cũng được chọn làm “Ngày toàn dân phòng, chống mua bán người”, nhằm phát huy sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị và toàn dân tham gia phòng ngừa, ngăn chặn, tiến tới đẩy lùi tội phạm mua bán người trên phạm vi toàn quốc.
![Trường Đại học Công nghiệp Quảng Ninh vinh dự có 02 đảng viên tham dự chương trình Gặp mặt lớp đảng viên 25 năm Ngày thành lập Đoàn Thanh niên Than Quảng Ninh](/assets/dtn-hsv/2024_02/a2.jpg)
Trường Đại học Công nghiệp Quảng Ninh vinh dự có 02 đảng viên tham dự chương trình Gặp mặt lớp đảng viên 25 năm Ngày thành lập Đoàn Thanh niên Than Quảng Ninh
- 28/02/2024 20:33
Chào mừng kỷ niệm 25 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Than Quảng Ninh 3/2 (1999 - 2024), vừa qua, tại Công ty cổ phần Than Đèo Nai (Thành phố Cẩm Phả), Đoàn Thanh niên Than Quảng Ninh tổ chức Gặp mặt lớp đảng viên 25 năm Ngày thành lập Đoàn Than.
![Gặp gỡ và giao nhiệm vụ cho đội sinh viên tình nguyện “Mùa hè xanh” năm 2024](/assets/dtn-hsv/2024_07/pqn_2763.jpg)
Gặp gỡ và giao nhiệm vụ cho đội sinh viên tình nguyện “Mùa hè xanh” năm 2024
- 09/07/2024 04:45
Ngày 09/7/2024, trường Đại học Công nghiệp Quảng Ninh đã tổ chức gặp mặt và giao nhiệm vụ cho đội sinh viên tình nguyện Mùa hè xanh của Nhà trường tham gia chiến dịch sinh viên tình nguyện tại vùng khó khăn xã Hà Lâu- Huyện Tiên Yên của tỉnh Quảng Ninh hè năm 2024.